-
Đang truy cập:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tổng lượt truy cập:
1
|
|
-
239 lượt xem
-
328 lượt xem
-
301 lượt xem
-
549 lượt xem
-
570 lượt xem
-
596 lượt xem
-
582 lượt xem
-
564 lượt xem
-
641 lượt xem
-
461 lượt xem
-
604 lượt xem
-
583 lượt xem
-
2920 lượt xem
-
2836 lượt xem
-
2861 lượt xem
-
3129 lượt xem
-
3141 lượt xem
-
3075 lượt xem
-
3218 lượt xem
-
3197 lượt xem
-
3454 lượt xem
-
3276 lượt xem
-
3085 lượt xem
-
2538 lượt xem
-
1563 lượt xem
-
900 lượt xem
-
846 lượt xem
-
840 lượt xem
-
712 lượt xem
-
820 lượt xem
-
679 lượt xem
-
791 lượt xem
-
1346 lượt xem
-
691 lượt xem
-
1012 lượt xem
-
1149 lượt xem
-
1887 lượt xem
-
2561 lượt xem
-
3163 lượt xem
-
3844 lượt xem
-
4172 lượt xem
-
3827 lượt xem
-
3990 lượt xem
-
3430 lượt xem
-
2291 lượt xem
-
1906 lượt xem
-
1719 lượt xem
-
1644 lượt xem
-
1458 lượt xem
-
1594 lượt xem
-
1199 lượt xem
-
1318 lượt xem
-
1429 lượt xem
-
4941 lượt xem
-
3546 lượt xem
-
4714 lượt xem
-
6595 lượt xem
-
7527 lượt xem
-
Trên cơ sở bám sát Nghị quyết 01/NQ-CP của Chính phủ về những nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu chỉ đạo, điều hành thực hiện Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2019; các văn bản chỉ đạo của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ, Bộ Tư Pháp về công tác tư pháp năm 2019; với sự quan tâm lãnh đạo của Tỉnh ủy, HĐND tỉnh, sự chỉ đạo điều hành quyết liệt của UBND tỉnh, sự nỗ lực cố gắng của công chức, viên chức, người lao động toàn ngành Tư pháp tỉnh Cao Bằng, công tác tư pháp trên địa bàn tỉnh được triển khai thực hiện đồng bộ, toàn diện, có trọng tâm, trọng điểm các nhiệm vụ được giao và thu được kết quả trên nhiều lĩnh vực
6696 lượt xem
-
7347 lượt xem
-
Chiều ngày 13/8, tại trụ sở UBND tỉnh Cao Bằng, Thanh tra Bộ Công an đã công bố Quyết định 5901/QĐ-BCA-X05 ngày 02/8/2019 của Bộ Công an về việc chấp hành các quy định của pháp luật về bảo vệ bí mật của nhà nước. Tham dự có Thiếu tướng Đỗ Văn Hoành, Chánh thanh tra Bộ Công an, đồng chí Nguyễn Trung Thảo, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng các thành viên đoàn thanh tra Bộ Công an và đại diện lãnh đạo một số sở, ngành, UBND huyện.
7278 lượt xem
-
Ngày 6/8, Đoàn công tác Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ (KVPT) tỉnh do đồng chí Đàm Văn Eng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập KVPT tỉnh làm Trưởng đoàn đến kiểm tra công tác chuẩn bị diễn tập KVPT năm 2019 tại huyện Hà Quảng.
5076 lượt xem
-
Ngay từ đầu năm, UBND tỉnh Cao Bằng đã ban hành kế hoạch trọng tâm Tư pháp năm 2017, tập trung chỉ đạo ngành Tư pháp triển khai đồng bộ, hiệu quả các giải pháp, đạt được kết quả tích cực trên nhiều lĩnh vực công tác.
4799 lượt xem
-
Ngày 26/1, Thanh tra tỉnh tổng kết công tác thanh tra năm 2017, triển khai nhiệm vụ năm 2018. Đến dự có đại diện lãnh đạo Ban Nội chính Tỉnh ủy, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Ban Tiếp công dân tỉnh; Thanh tra các sở, ngành, huyện, Thành phố.
4798 lượt xem
-
Ngày 16/1/2018, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ tháng 1 năm 2018. Cùng tham gia tiếp dân có đồng chí Nông Thanh Tùng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; đại diện lãnh đạo các cơ quan: Văn phòng HĐND tỉnh, Văn phòng UBND tỉnh, Hội nông dân tỉnh, Sở Tài nguyên và Môi trường, Thanh tra tỉnh và Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Nguyễn Trung Thảo, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì.
4782 lượt xem
-
Ngày 18/12/2017, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ tháng 12 năm 2017. Tham gia tiếp dân có đại diện lãnh đạo các cơ quan: Văn phòng Tỉnh ủy, Ban Nội chính Tỉnh ủy, Văn phòng HĐND tỉnh, Hội Nông dân tỉnh, Sở Tài nguyên và Môi trường, Thanh tra tỉnh và Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Vũ Đức Chỉnh, Phó Chánh Văn phòng UBND tỉnh chủ trì.
4555 lượt xem
-
Ngày 16/11/2017, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ. Cùng tham gia tiếp dân có đồng chí Nông Thanh Tùng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; đại diện lãnh đạo các cơ quan: Văn phòng Tỉnh ủy, Ban nội chính, Văn phòng HĐND tỉnh, Hội nông dân tỉnh, Sở Tài nguyên và Môi trường, Thanh tra tỉnh và Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Vũ Đức Chỉnh, Phó Chánh Văn phòng UBND tỉnh chủ trì.
4414 lượt xem
-
Ngày 16/10, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ. Cùng tham gia tiếp dân có đồng chí Nông Thanh Tùng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; đại diện lãnh đạo các cơ quan: Văn phòng HĐND tỉnh, Sở Tài nguyên và Môi trường, Thanh tra tỉnh và Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Nguyễn Trung Thảo, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì.
3636 lượt xem
-
Ngày 18/9/2017, tại Trụ sở tiếp công dân tỉnh, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ. Tham dự buổi tiếp dân có đại diện lãnh đạo: Văn phòng Hội đồng nhân dân tỉnh, Sở Tài nguyên và môi trường, Thanh tra tỉnh, Ban nội chính Tỉnh ủy, Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Vũ Đức Chỉnh, Phó Chánh Văn phòng UBND tỉnh chủ trì.
2620 lượt xem
-
Ngày 5/9, Chủ tịch UBND tỉnh Hoàng Xuân Ánh đã đến biểu dương, khen, thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác đấu tranh phòng, chống tội phạm ma túy.
2277 lượt xem
-
6 tháng đầu năm 2017, ngành Tư pháp đã bám sát các chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, ngành, triển khai cơ bản toàn diện, có trọng tâm, trọng điểm nhiệm vụ được giao và đạt được kết quả trên nhiều lĩnh vực.
1305 lượt xem
-
Tại Công an tỉnh, Cụm thi đua số II - Bộ Công an vừa sơ kết phong trào thi đua “Vì an ninh Tổ quốc” 6 tháng đầu năm 2017. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trịnh Hữu Khang đến dự.
278 lượt xem
-
Sáng 26/7, đồng chí Trương Hoà Bình, Uỷ viên Bộ Chính trị, Phó thủ tướng Thường trực Chính Phủ, Trưởng Ban Chỉ đạo phòng chống tội phạm của chính phủ (Ban chỉ đạo 138/CP) chủ trì Hội nghị trực tuyến, sơ kết công tác phòng, chống tội phạm; phòng chống mua bán người 6 tháng đầu năm 2017, triển khai nhiệm vụ những tháng cuối năm.
376 lượt xem
-
Để đảm bảo cho hoạt động trợ giúp pháp lý được triển khai một cách đồng bộ, hiệu quả, Sở Tư pháp đã tham mưu cho UBND tỉnh ban hành Kế hoạch số 1244/KH-UBND ngày 28/4/2017, về việc triển khai thực hiện chính sách trợ giúp pháp lý cho người khuyết tật trên địa bàn tỉnh Cao Bằng năm 2017
229 lượt xem
-
Trong 6 tháng đầu năm 2017, UBND tỉnh đã thường xuyên chỉ đạo các cấp, ngành tổ chức thực hiện tốt công tác tiếp công dân thường xuyên, định kỳ và đột xuất theo quy định. Công tác tiếp công dân tại Trụ sở tiếp công dân của tỉnh, các sở ngành, UBND các huyện, thành phố và xã phường, thị trấn triển khai nghiêm túc theo Luật tiếp công dân.
245 lượt xem
-
Ngày 20/7, Công an tỉnh tọa đàm kỷ niệm 55 năm Ngày truyền thống lực lượng Cảnh sát nhân dân (CSND) (20/7/1962 - 20/7/2017).
232 lượt xem
-
Ngày 21/7, UBND tỉnh tổ chức Hội nghị tổng kết 6 năm thi hành Luật Thanh tra. Đến dự có các đồng chí: Đàm Viết Hà, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Nguyễn Trung Thảo, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo và thanh tra các sở, ban, ngành, huyện, thành phố.
240 lượt xem
-
rong sáu tháng đầu năm 2017, tòa án nhân dân (TAND) hai cấp tỉnh Cao Bằng đã nỗ lực phấn đấu thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, góp phần giữ vững ổn định, trật tự an toàn xã hội; TAND hai cấp tỉnh Cao Bằng đã thụ lý 838 vụ án các loại, đã giải quyết, xét xử 535 vụ, việc đạt 64%.
238 lượt xem
-
Ngày 17/7/2017, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ tháng 7 năm 2017. Tham dự buổi tiếp dân có đại diện lãnh đạo: Văn phòng Hội đồng nhân dân tỉnh, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội, Sở Tài nguyên và Môi trường, Thanh tra tỉnh, Ban Nội chính Tỉnh ủy, Ban Tiếp công dân tỉnh. Đồng chí Vũ Đức Chỉnh, Phó Chánh Văn phòng UBND tỉnh chủ trì.
217 lượt xem
-
260 lượt xem
-
Ngày 16/3/2017, UBND tỉnh tổ chức tiếp công dân định kỳ. Cùng tham gia tiếp dân có đồng chí Bế Minh Đức, Phó Trưởng đoàn đại biểu quốc hội tỉnh Cao Bằng;
240 lượt xem
-
Xác định tầm quan trọng của công tác kiểm tra, rà soát, xử lý văn bản quy phạm pháp luật (VBQPPL) trong xây dựng và hoàn thiện hệ thống pháp luật, trong năm qua, UBND tỉnh Cao Bằng thường xuyên quan tâm chỉ đạo, từng bước đưa công tác xây dựng, kiểm tra, rà soát và hệ thống hóa VBQPPL trên địa bàn tỉnh đi vào nề nếp, chất lượng, hiệu quả.
253 lượt xem
-
Tích cực sâu sát cơ sở, nắm tình hình địa bàn và hoạt động của đối tượng vi phạm pháp luật; đoàn kết, nhất trí, phát huy trí tuệ tập thể trong điều tra, phá án..., năm 2016, Công an huyện Bảo Lạc thực hiện hiệu quả công tác đấu tranh, trấn áp tội phạm, đảm bảo cuộc sống bình yên cho nhân dân.
227 lượt xem
-
Trong năm qua, hoạt động trợ giúp pháp lý (TGPL) trên địa bàn tỉnh đã góp phần không nhỏ trong việc nâng cao nhận thức của người dân trong lĩnh vực pháp luật, làm giảm bớt đơn thư tranh chấp, góp phần ổn định trật tự xã hội trên địa bàn.
252 lượt xem
-
251 lượt xem
-
217 lượt xem
-
Năm 2016, công tác phổ biến giáo dục pháp luật (PBGDPL) và hòa giải ở cơ sở trên địa bàn tỉnh có những chuyển biến tích cực và đạt được nhiều kết quả đáng ghi nhận. Các cấp, ngành, địa phương đã tăng cường công tác tuyên truyền với nhiều hình thức khác nhau để kịp thời phổ biến các văn bản pháp luật mới ban hành, liên quan thiết thực đến nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị, địa phương và đời sống của cán bộ, nhân dân, góp phần tạo sự lan tỏa, nâng cao nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật trong mọi tầng lớp nhân dân.
244 lượt xem
-
Công tác theo dõi tình hình thi hành pháp luật (TDTHTHPL) là một trong những nhiệm vụ trọng tâm của công tác tư pháp. Trong năm 2016, công tác TDTHTHPL trên địa bàn tỉnh đã được triển khai toàn diện và đạt được những kết quả đáng ghi nhận.
216 lượt xem
-
221 lượt xem
-
256 lượt xem
-
236 lượt xem
-
Ngày 12/7/1946, dưới sự chỉ đạo trực tiếp của Trung ương Đảng, lực lượng An ninh đã kịp thời phá vụ án phản cách mạng, tại số 7, phố Ôn Như Hầu và trên 40 điểm khác ở Hà Nội. Chiến công này khẳng định phẩm chất trung thành tuyệt đối với Đảng, tinh thần mưu trí, sáng tạo và quyết thắng của lực lượng An ninh nhân dân; tinh thần hiệp đồng tác chiến của các lực lượng và sự hỗ trợ đắc lực của quần chúng nhân dân trong đấu tranh phản cách mạng. Ngày 12/7/1946 trở thành mốc lịch sử vẻ vang - Ngày truyền thống của lực lượng An ninh nhân dân anh hùng.
259 lượt xem
-
Ngày 7/7, Thường trực Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị giao ban công tác nội chính và phòng, chống tham nhũng (PCTN) quý II, triển khai nhiệm vụ quý III/2016. Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Đàm Văn Eng chủ trì Hội nghị.
253 lượt xem
-
Ngay khi Luật Phổ biến, giáo dục pháp luật (PBGDPL) được ban hành, UBND tỉnh đã chỉ đạo Hội đồng phối hợp PBGDPL tỉnh triển khai thực hiện công tác PBGDPL theo quy định, hướng dẫn, theo dõi, đôn đốc hội đồng phối hợp PBGDPL các huyện, thành phố thực hiện hiệu quả, đúng quy định của pháp luật.
242 lượt xem
-
242 lượt xem
-
Xã Ngọc Côn huyện Trùng Khánh là xã vùng 3, giáp ranh với nước bạn Trung Quốc, có đường biên giới dài 12,09 km. Trong những năm qua, cùng với sự phát triển của các địa phương khác trong tỉnh, tình hình kinh tế - xã hội của Ngọc Côn có nhiều phát triển khởi sắc, các hoạt động kinh doanh phát triển mạnh. Tuy nhiên, tình hình an ninh, trật tự còn diễn biến phức tạp, như vẫn diễn ra tình trạng nhân dân vượt biên trái phép sang Trung Quốc làm thuê, trộm cắp, đánh nhau, gây rối trật tự công cộng; số đối tượng nghiện ma túy có chiều hướng tăng,...
222 lượt xem
-
Theo báo cáo tổng kết công tác của Tòa án nhân dân tỉnh trong nhiệm kỳ Hội đồng nhân dân tỉnh 2011 - 2016, Tòa án nhân dân hai cấp tỉnh Cao Bằng đã nỗ lực phấn đấu thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, góp phần giữ vững ổn định, trật tự an toàn xã hội, tạo môi trường pháp lý lành mạnh để thúc đẩy sự phát triển kinh tế, xã hội ở địa phương.
236 lượt xem
-
Theo báo cáo tổng kết công tác của Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh trong nhiệm kỳ Hội đồng nhân dân tỉnh 2011 - 2016, toàn ngành kiểm sát nhân dân đã triển khai đồng bộ, toàn diện, hiệu quả các mặt công tác, góp phần phòng ngừa, ngăn chặn, làm giảm tội phạm trên các lĩnh vực, đảm bảo an ninh chính trị, trất tự, an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh.
231 lượt xem
-
Tòa án nhân dân (TAND) tỉnh quan tâm triển khai, phát động, thực hiện các phong trào thi đua yêu nước với nội dung, chỉ tiêu cụ thể gắn với việc thực hiện nhiệm vụ, đồng thời đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh.
247 lượt xem
-
223 lượt xem
|
|